
1. MFUMO WA USAJILI WA WATOA 

HUDUMA YA MSAADA WA KISHERIA 

(Legal Aid Database System) 

Mfumo huu ni mahsusi kwa ajili ya;- 

Kumwezesha mtuma maombi ya kazi ya utoaji wa 

huduma ya Msaada wa Kisheria, kutuma maombi 

yake kwa Msajili kwa njia ya kielektroniki na 

kupata mrejesho ndani ya muda mfupi 

Kumwezesha mwanachi anayehitaji huduma ya 

msaada wa kisheria kufahamu watoa huduma za 

msaada wa kisheria walio karibu yake na kufanya 

mawasiliano kwa urahisi Zaidi. 

Wananchi na watoa huduma za Msaada wa 

Kisheria wanaweza kuufikia mfumo huu kwa 

kupitia anuani ya; https://legalaid.sheria.go.tz/ na 

kufuata maelekezo. 

 

2. MFUMO WA KUPOKEA MALALAMIKO 

(Complaints Handling System) 

Ni mfumo wa kupokea malalamiko ya wananchi 

yanayoletwa Wizarani kwa njia ya kielektroniki, 

malalamiko hayo yanaweza kuwa yanahusu 

masuala ya ndoa, mirathi, ardhi n.k, ili kutuma 

lalamiko mwananchi atalazimika kutengeneza 

akaunti kwa kujisajili na kujaza taarifa zote 

muhimu. 

Wananchi wanaweza kuufikia mfumo huu kwa 

anuani ya; https://smmis.sheria.go.tz/ na kufuata 

maelekezo. 

3. MFUMO WA MAOMBI YA 

KUONGEZEWA MUDA WA KUFUNGUA 

MASHAURI MAHAKAMANI  

(Extension Handling System) 

Ni mfumo kwa ajili ya kupokea na kuchakata 

maombi ya kuongezewa muda wa kufungua 

shauri lililopita muda wa kisheria mahakamani 

kutokana na sababu mbalimbali. 

ili kutuma maombi muwasilishaji maombi 

atatakiwa kujisajili kwenye mfumo kwa kujaza 

taarifa zote muhimu. 

Aidha baada ya ombi kupokelewa mwananchi 

atapata mrejesho kupitia simu au barua pepe 

yake aliyoijaza. 

Wananchi na wadau wanaweza kuufikia mfumo 

huu kwa anuani ya; https://smmis.sheria.go.tz/ na 

kufuata maelekezo. 

4. MFUMO WA MAOMBI YA KUACHILIA 

WAFUNGWA WENYE CHANGAMOTO YA 

AFYA YA AKILI (Discharge Order) 

Ni mfumo wa kuchakata maombi ya vibali vya 

kuachia wafungwa na wagonjwa wenye 

changamoto za afya ya akili kwenye taasisi ya 

Isanga iliyopo Jijini Dodoma. 

Ili kutumia mfumo afisa kiungo wa Taasisi ya 

Isanga anayehusika na masuala hayo 

atatengenezewa akaunti na wasimamizi wa 

mfumo kutoka Wizara ya Katiba na Sheria. Aidha 

baada ya ombi kushughulikiwa mrejesho 

utatummwa kwa njia ya mfumo. 

Mfumo huu unafikiwa kwa anuani: 

https://smmis.sheria.go.tz/ na kufuata maelekezo 

yanayotolewa.
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5. MFUMO WAMAOMBI YA MSAADA 

WA KISHERIA (Legal Aid Services) 

Ni mfumo unaotumika kupokea na kuchakata 

maombi yanayohusu msaada wa kisheria, ili 

kutuma maombi ya msaada wa kisheria 

mwananchi atalazimika kujisajili kwa kujaza 

taarifa zote muhimu. 

Aidha baada ya ombi kupokelewa mwananchi 

atapata mrejesho kupitia ujumbe mfupi kwenye 

simu yake au barua pepe. 

Mfumo unapatikana kwa anuani ya; 

https://smmis.sheria.go.tz/ 

6. MFUMO WA KUSAJILI WANASHERIA 

WA SERIKALI 

(Government Lawyers Database) 

Ni mfumo wa kusajili Wanasheria wa Serikali kwa 

lengo la kutambua maeneo yao ya ubobezi. 

Faida za mfumo huu ni kusaidia wafanya 

maamuzi kuwapa majukumu Wanasheria wa 

Serikali kulingana na maeneo yao ya ubobezi. 

Mfumo huu unapatikana kwa anuani ya;- 

http://lawyers.gov.go.tz/ 

 

 

7. MFUMO WA USAJILI WAWATOA 

HUDUMA ZA MASUALA YA UPATANISHI, 

MASHAURIANO, MARIDHIANO NA 

USULUHISHI 

Ni mfumo unaohifadhi taarifa za usajili wa watoa 

huduma za masuala wa Upatanishi, 

Mashauriano, Maridhiano na Usuluhishi, Kama 

sheria ya Usuluhishi ya mwaka 2021 

inavyoelekeza,hadi sasa kupitia mfumo watoa 

huduma 152 wamesajiliwa. 

Aidha mfumo huu unarahisisha usajili na 

kuwatambua watoa huduma wa masuala hayo 

kwa urahisi. 

Mfumo huu unapatikana kupitia anuani ya; 

https://mmuu.sheria.go.tz/ 

8. MFUMO WA TAFSIRI YA KISWAHILI YA 

SHERIA (MTKS) 

Ni mfumo unaolenga kusaidia kufanya ufuatiliaji 

kazi ya kutafsiri sheria kwa lughaya Kiswahili. 

Aidha, kupitia mfumo wananchi wanaweza kujua 

hatua iliyofikiwa katika zoezi la kutafsiri sheria 

kwa lugha ya Kiswahili ikiwa ni pamoja na kujua 

idadi ya sheria zilizotafsiriwa hadi sasa. Mfumo 

huu unapatikana kupitia anuani ya; 

https://mtks.sheria.go.tz/ 

Mawasiliano 

Wizara ya Katiba na Sheria Mji wa 

Serikali,Mtumba S.L.P. 315, DODOMA. 

Masijala: barua@sheria.go.tz Simu: +255 26 

2310021 Nukushi: 255 26 2321679 

Barua pepe: km@sheria.go.tz 

Twitter: @Sheria_Katiba  
Instagram: @Katibanasheria_ 
Facebook: Wizara ya katiba na sheria 
Blogu: katibasheria.blogspot.com  
Tovuti: www.sheria.go.tz 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA KATIBA NA 
SHERIA 

MIFUMO YA KIELEKTRONIKI YA 

UTOAJI WA HUDUMA ZA KISHERIA 
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